Breaking News
Home / Misc / ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਹੋਇਆਂ ਤੱਤਾਂ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੀਤੀ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ ਕੁੱਤੇਖਾਣੀ, ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਹੋਇਆਂ ਤੱਤਾਂ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੀਤੀ ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਦੀ ਕੁੱਤੇਖਾਣੀ, ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

ਬਰ ਤਾ ਨੀ ਆਂ ਅਧਾ ਰਤ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਤਿੰਨ ਵਿ ਵਾ ਦਪੂ ਰ ਨ ਖੇਤੀ ਬਿੱ ਲਾਂ ਦੇ ਮੁੱ ਦੇ ’ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਸਮਰ ਥਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਪਹਿਲਾਂ ਸਰ ਕਾਰ ‘ਇਕ ਰਾਸ਼ ਟਰ, ਇਕ ਭਾ ਸ਼ਾ’ ਲਿਆਈ ਸੀ, ਜੋ ਕਿ ਬਿਲ ਕੁਲ ਗ ਲ ਤ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਸਰ ਕਾਰ ‘ਇਕ ਰਾਸ਼ਟਰ, ਇਕ ਮੰ ਡੀ’ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਹੈ।

ਮੈਂ ਸੋਚਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਵੱਡੇ ਕਿਸਾਨ ਆਪਣੀ ਫ ਸ ਲ ਵੇ ਚ ਣ ਲਈ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਰਾ ਜ ਵਿੱਚ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਪਰ ਦਰ ਮਿ ਆਨੇ ਤੇ ਛੋ ਟੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਸ ਮੱ ਸਿਆ ਦਾ ਸਾਹ ਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਲਈ ਮੋ ਦੀ ਸਾਹਿਬ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾ ਰੇ ਸੋਚਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਬਿਹ ਤਰੀ ਲਈ ਕੁ ਝ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।” ਮਲਕੀਤ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਗਾਣਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਜੱਟਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਹੀ ਰੋ ਵਜੋਂ ਪੇ ਸ਼ ਕੀਤਾ…

ਮੈਂ ਸਾਰੇ ਪਰ ਵਾ ਸੀ ਭਾਰਤੀਆਂ ਅਤੇ ਕਲਾ ਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਮ ਰਥਨ ਕਰਨ ਦੀ ਅ ਪੀ ਲ ਕਰਾਂਗਾ। ਜੇ ਮੈਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਵਿ ਰੋ ਧ ਪ੍ਰਦ ਰਸ਼ ਨ ਕਰਨ ਗਿਆ ਹੁੰਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਵੀ ਜੱਟ ਦਾ ਪੁੱਤ ਹਾਂ।” ਮਲਕੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸ਼ਨਿ ਚਰ ਵਾਰ ਰਾਤ ਸੋ ਸ਼ ਲ ਮੀ ਡੀਆ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰ ਸਕਾਂ ਨਾਲ ਲਾ ਈਵ ਗੱਲ ਬਾਤ ਦੌ ਰਾ ਨ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ। ਉਸ ਨੇ ਗੀਤ ਗਾਇਆ, “ਪੰਜਾਬ ਸਾਡਾ ਰਹੇ ਵੱਸਦਾ, ਖੇਤ ਮ ਜ਼ ਦੂ ਰ ਰਹੇ ਵੱਸਦਾ” ਅਤੇ ” ਇਥੇ ਆਈਆਂ ਕਈ ਸਰ ਕਾਰਾਂ ਨੇ ਪਾ ਰ ਦੁ ਖ ਸੁ ਣਿ ਆ ਨਹੀਂ ਕਦੀ ਕਿਸੇ ਜੱਟ ਦਾ।

ਗੁਰਦਾਸ ਮਾਨ ਵੀ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਕਿਸਾ ਨਾਂ ਦੇ ਹੱ ਕ ਵਿੱਚ ਨਿੱ ਤ ਰਿਆ ਤੇ ਆਪਣੇ ਸੋ ਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਹੈਂ ਡਲ ”ਕਿਸਾਨ ਹੈ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਹੈ” ਪੋ ਸ ਟ ਕੀਤਾ। ਜੈ ਕਿਸਾਨ ਜੈ ਜਵਾਨ ਸਰਬੱਤ ਦਾ ਭਲਾ ਹੋਵੀ।” ਇਕ ਹੋਰ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਜਸਬੀਰ ਜੱਸੀ ਨੇ ਵੀ ਗੀਤ ਗਾਇਆ ਹੈ, “ਕੋ ਵੀ ਸਰ ਕਾ ਰ ਹੋਵੇ, ਕੋਈ ਵੀ ਦਰਬਾਰ ਹੋਵੇ, ਕਿਸਨ ਨੂੰ ਅਪਣੇ ਹੱ ਕਾਂ ਲਾਈ ਲ ੜ ਨਾ ਕਿਉਂ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਦੇਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਕੇ ਆਪ ਕਿਉਂ ਮ ਰ ਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।ਕਿਉਂ ਕੋਈ ਸਰ ਕਾਰ ਅੰਨਦਾਤਾ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਸੁਣਦੀ

, ਕਿਉਂ ਕੋਈ ਠੋ ਸ ਨੀ ਤੀ ਕਿਸਾਨ ਲਈ ਨਹੀਂ ਬ ਣ ਦੀ।” ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਲ 2018 ਵਿੱਚ ਵੀ ਜੱਸੀ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਰਾਮ ਲੀਲਾ ਮੈ ਦਾ ਨ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਦ ਰਸ਼ ਨ ਵਿੱਚ ਹਿੱ ਸਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਗਾਇਕ ਪੰਮੀ ਬਾਈ ਅਤੇ ਹਰਜੀਤ ਹਰਮਨ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਸਮ ਰਥ ਨ ਕਰਨ ਦਾ ਐ ਲਾ ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Check Also

ਆਹ ਦੇਖ ਲਉ ਨਸ਼ੇ ਚ ਟਲੀ ਮਹਿਲਾ ਦੀਆਂ ਕਰ ਤੂਤਾਂ

ਉਕਤ ਤਸਵੀਰਾ ਪਠਾਨਕੋਟ ਤੋ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ ਜਿਹਨਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆਂ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ …