Home / Misc / ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਕੇ ਚਾਹ ਪੀਣ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇਖ ਹੋਸ ਉੱਡ ਜਾਣਗੇ !

ਸਵੇਰੇ ਉੱਠਕੇ ਚਾਹ ਪੀਣ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇਖ ਹੋਸ ਉੱਡ ਜਾਣਗੇ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਕਿ ਚਾਹ ਪੀਣ ਦੇ ਤੁ ਹਾ ਨੂੰ ਕੀ ਕੀ ਨੁ ਕ ਸਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੀ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਦੱਸ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਚਾਹ ਦਾ ਕੋਈ ਨਾਮੋ ਨਿ ਸ਼ਾ ਨ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਇਹ ਸਭ ਸਾਨੂੰ ਅੰਗਰੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਦਾਨ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਠੰਡ ਬ ਹੁ ਤ ਜ਼ਿ ਆ ਦਾ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਅਤੇ ਬ ਲੱਡ ਪ੍ਰੈ ਸ਼ ਰ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਚਾਹ ਪੀਂਦੇ ਸਨ।

ਪਰ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਪਹਿ ਲਾ ਤੋਂ ਹੀ ਇੰਨੀ ਗ ਰਮੀ ਹੈ। ਆਪਾਂ ਫਿ ਰ ਵੀ ਇੰਨੀ ਚਾਹ ਪੀਂਦੇ ਹਾਂ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੀ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਚਾਲੀ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਜੇਕਰ ਚਾਹ ਪੀਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉ ਸ ਨੂੰ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਜਾਂ ਸ਼ੂਗਰ ਵਰਗੀ ਭਿ ਆਨਕ ਬੀ ਮਾਰੀ ਲੱਗੀ ਹੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕ ਬ ਜ਼ੇ ਐਸਸੀ ਐਸਟੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੋਵੇਗੀ।ਪਰ ਕਈ ਲੋਕ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਚਾਹ ਵਿਚ ਮਿੱਠਾ ਨਾ ਪਾ ਈ ਏ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਨੁ ਕ ਸਾ ਨ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਹ ਸੋ ਚਣਾ ਗ ਲ ਤ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਚਾਹ ਪੀਣ ਦੇ ਨਾਲ ਕ ਬਜ਼ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੇ ਕਾ ਰ ਨ ਐਸੀਡਿਟੀ ਬਣਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਐਸੀਡਿਟੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਫ਼ ਮ ਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਪਾ ਚ ਨ ਤੰ ਤਰ ਠੀਕ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਵੱਡੇ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਰੋਕ ਉਂਜ ਹੀ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਰਕੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਚਾਹ ਪੀ ਣ ਨੂੰ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਘ ਟਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਬ ਹੁ ਤਾ ਕੁੱਝ ਫਾਇਦਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।

ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਜੋ ਵੀ ਅਪਡੇਟ ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਖਬਰ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਣਗੇ ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਵੀਰਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਉਹ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਵੀਰਾਂ ਨੂੰ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ |ਸਾਡੀ ਹਰ ਵੇਲੇ ਏਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਤੇ ਸਟੀਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੀ ਮਹੁੱਈਆ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਿੱਜੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਵਿਚ ਚੰਗੀ ਤਰਾਂ ਫੋਲੋ ਕਰ ਸਕੋਂ

Check Also

ਟਰੱਕ ਡਰਾਇਵਰ ਤੋਂ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਣਾ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਪਿਆ ਮਹਿੰਗਾ

ਮੁਜੱਫਰਨਗਰ ਦੀ ਇਹ ਵੀਡਿਉ ਸ਼ੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵਾਿੲਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ …