Home / Misc / ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲਾੜੀ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ 10 ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਨਾ ਹੈ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਤਾ ਫਿਰ

ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲਾੜੀ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ 10 ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਨਾ ਹੈ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਤਾ ਫਿਰ

ਹਰ ਕੁੜੀ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਦਿਨ ਉਹ ਸਭ ਤੋਂ ਸੋਹਣੀ ਦਿੱਸੇ। ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਮੇਕ-ਅਪ ਕਲਾਕਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਕਿ ਵਿਆਹ ਦੇ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਗੜਬੜੀ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਸੁੰਦਰਤਾ ਦੇ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਲਾੜੀ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੈ। ਮੇਕਅਪ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਗੱਲਾਂ ਪਤਾ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕੁੱਝ ਟਿਪਸ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਜਾਨ ਲਓ।

ਲਾੜੀ ਦੇ ਬਿਹਤਰ ਲੁੱਕ ਦਾ ਮੁੱਖ ਮਕਸਦ ਪੂਰਾ ਲੁੱਕ ਸਿੰਪਲ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਬੇਹੱਦ ਖ਼ੂਬਸੂਰਤ ਦਿਸਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕੀ ਭਾਰਤੀ ਲਾੜੀਆਂ ਭਾਰੀ ਕੱਪੜਿਆਂ ਅਤੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਕੁਦਰਤੀ ਤੌਰ ਤੇ ਇੱਕ ਮੇਕ-ਅੱਪ ਹੋਣਾ ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਰਵਾਇਤੀ ਲਾੜੀ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਿੰਡਰੋਮ, ਲਾਲ, ਪ੍ਰਰਾਵਲ ਲਾਲ, ਗੂੜ੍ਹੇ ਲਾਲ ਅਤੇ ਗੂੜ੍ਹੇ ਗੁਲਾਬੀ ਰੰਗ ਦੇ ਲਿਪਸਟਿਕ ਲਗਾਓ। ਹੋਸਟ ਰੰਗ ਦਾ ਰੰਗਦਾਰ ਜਾਂ ਨ ਗ ਨ ਰੰਗ ਵਰਤਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ

ਅੱਖਾਂ ਜਾਂ ਬੁੱਲ੍ਹ ਨੂੰ ਦੋਨਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱ ਨੂੰ ਉਭਾਰੋ, ਨਾ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ। ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਨਵੇਂ ਬਰਾਇਡਲ ਮੇਕਅਪ ਸਟਾਈਲ ਚਲਨ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਸਮਾਰੋਹ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਬੁੱਲ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲਿਪ ਗਲਾਸ ਨਾਲ ਸ਼ਾਇਨੀ ਲੁੱਕ ਦਿਓ ਜਾਂ ਮੈਟ ਲਿਪਸਟਿਕ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ। ਗੁਲਾਬੀ, ਲਾਲ ਅਤੇ ਸੰਤਰੇ ਰੰਗਾਂ ਨੂੰ ਗਾਲ਼ਾਉਣ ਨਾਲ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾੜੀ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਗਲੀਆਂ ‘ਤੇ ਧੱ ਫ ੜ ਆ ਸਕਣ।

ਮੁਸਕਾਰਾ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਦਿੱਖ ਦੇਣ ਦਾ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੈ ਟਿਕਾਊ ਮੇਕਅਪ ਲਈ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਕਰੀਏ ਅਤੇ ਫਿਰ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਚੰਗੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੋਂਛ ਲਓ ਅਤੇ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰ ਲਓ ਕਿ ਚਿਹਰੇ ਉੱਤੇ ਕਿਤੇ ਤੇਲ ਜਾਂ ਕੋਈ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਰਹਿ ਗਿਆ ਹੈ।

ਭਾਰਤੀ ਲਾੜੀ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਉੱਤੇ ਮੇਕਅਪ ਕਰਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨੂੰ, ਆਪਣੇ ਲਾਲ, ਡੂੰਘੇ ਗੁਲਾਬੀ ਹਰੀ ਪੱਲੇ ਦੇ ਨੂੰ ਉੱਚਿਤ ਸਕਰਟ ਜ ਭਾਰੀ ਸਾੜੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਰੰਗ ਦੀ ਇੱਕ ਖ ਤ ਰਾ ਹੈ ਦਾ Make-up ਦੀ ਨਿਗਾਹ ਨਾਲ ਤਜਰਬਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਜੇਕਰ ਕੱਪੜੇ ਚੁਣੋ। ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਉੱਪਰ ਸੋਨੇ ਜਾਂ ਹਲਕੇ ਗੁਲਾਬੀ ਦੇ ਸ਼ੈੱਡੋਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਭਰਵੱਟੇ ਦੇ ਬੋਂਸ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਸਿਲਵਰ ਦੇ ਬਜਾਏ ਗੋਲਡਨ ਆਈਸ਼ੈੱਡੋ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹੋ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮੇਕ-ਅਪ ਕਲਾਕਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਹੋਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੀ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਦੱਸਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਲੋੜ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਜੇ ਮੇਕ-ਅਪ ਕਲਾਕਾਰ ਨਵੀਂ ਹੈ, ਤਾਂ ਵਿਆਹ ਦੀ ਰਸਮ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ਰੂਰ ਇੱਕ ਮੇਕ-ਅੱਪ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਨਾ ਆਵੇ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵਿਆਹ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਤਣਾਅ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਬਿਹਤਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਆਹ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਅਤੇ ਰੁਝੇਵਿਆਂ ਕਰ ਕੇ ਇਹ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੈ, ਪਰ ਤਣਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਸਾਰੀ ਚਮਕ ਖੋਹ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਦੇਖੇਗੀ। ਤਣਾਅ ਜਾਂ ਸਮਰੱਥ ਨੀਂਦ ਨਾ ਆਉਣ ਨਾਲ ਜੇਕਰ ਅੱਖਾਂ ਸੁੱਜ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਸੋਜ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕੈਮੋਮਾਇਲ ਟੀ ਬੈਗ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰੋ, ਕਿਉਂਕਿ ਆਮ ਟੀ ਬੈਗ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਚਿਹਰੇ ਉੱਤੇ ਦਾਗ਼ ਪੈ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Check Also

ਟਰੱਕ ਡਰਾਇਵਰ ਤੋਂ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਣਾ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਪਿਆ ਮਹਿੰਗਾ

ਮੁਜੱਫਰਨਗਰ ਦੀ ਇਹ ਵੀਡਿਉ ਸ਼ੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵਾਿੲਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ …