Home / News / ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦਾ ਇਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦਾ ਇਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ

ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਬਾਬਾ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਭਤੋਂ ਬਹੁਤ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਾਬਾ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਉਰਫ ਗੁਰਮੀਤ ਸ਼ੁਰੂ ਵਲੋਂ ਹੀ ਅ ਸ਼ ਲੀ ਲ ਫਿਲਮੇ ਦੇਖਣ ਦਾ ਸ਼ੌਕੀਨ ਸੀ । ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਬਾਬਾ ਦੀ ਇੰਨੀ ਛਵੀ ਵਿ ਗਾ ੜ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਉਹ ਬ ਰ ਬਾ ਦ ਹੋ ਗਿਆ ।

ਆਜਤਕ ਨਿਊਜ ਚੈਨਲ ਵਲੋਂ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਜੰਮੇ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਹੋਏ ਗੁਰਦਾਸ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਾਬਾ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਵਲੋਂ ਹੀ ਫਿਲਮੰੇ ਦੇਖਣ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਸੀ ਉਂਹਾਂੇਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰੇਮ ਨਾਮਕ ਤੀਵੀਂ ਬਾਬਾ ਨੂੰ ਕੁੜੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦੀ ਸੀ । ਬਾਬਾ ਦੀ ਇਹ ਇੱਛਾ ਜਦੋਂ ਬਲਵਤੀ ਹੋਣ ਲੱਗੀ , ਤਾਂ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਲੜਕਯੋ ਦਾ ਸਕੂਲ ਖੋਲਿਆ ਗਿਆ ।

ਉਸ ਸਮੇਂ ਤਤਕਾਲੀਨ ਡੇਰਿਆ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸ਼ਾਹ ਸਤਨਾਮ ਜੀ ਨੇ ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਡੇਰੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਾਲ ਵੀ ਮਤ ਰੱਖਣਾ . ਡੇਰੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਆਪਣਾ ਪਰਵਾਰ ਮਤ ਰੱਖਣਾ . ਡੇਰੇ ਨੂੰ ਕਦੇ ਟਰੱਸਟ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਮਤ ਕਰਣਾ ਅਤੇ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨਹੀਂ ਕਰਣਾ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਹ ਡੇਰਿਆ ਬ ਰ ਬਾ ਦ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ .

ਗੁਰਦਾਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪ੍ਰੇਮ ਨਾਮ ਦੀ ਇੱਕ ਤੀਵੀਂ ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਸਪਲਾਈ ਕੀਤਾ ਕਰਦੀ ਸੀ . ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਗੁਰਮੀਤ ਦੀ ਇਸ ਇੱਛਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਣ ਲਈ ਉਸਦੀ ਗੁਫਾ ਵਲੋਂ ਜੁੜਤਾ ਹੋਇਆ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦਾ ਸਕੂਲ ਖੋਲਿਆ ਗਿਆ . ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਹਾਸਟਲ ਖੋਲਿਆ ਗਿਆ . 11ਵੀਆਂ ਅਤੇ 12ਵੀਆਂ ਕਲਾਸ ਦੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਉੱਤੇ ਗੁਰਮੀਤ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਪੈ ਜਾਂਦੀ ਸੀ , ਪ੍ਰੇਮ ਨਾਮਕ ਤੀਵੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ੀ ਹਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਗੁਰਮੀਤ ਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿੰਦੀ ਸੀ .

ਫਿਰ ਇਸ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਫੀ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਜਾਂ ਸਿਮਰਨ ਕਰਣ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਜਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ . ਜਿਸ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਮਾਇਕਰੋਫੋਨ ਲਗਾ ਹੁੰਦਾ ਸੀ . ਗੁਫਾ ਵਿੱਚ ਬੈਠਾ ਗੁਰਮੀਤ ਇਹ ਸਾਰੀ ਗੱਲਾਂ ਸਪੀਕਰ ਦੇ ਜਰਿਏ ਸੁਣਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ . ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਸਜਾਵਟ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਕਮਰਾ ਇੱਕ ਤਰੀਕੇ ਵਲੋਂ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਜਾਂਦਾ ਸੀ . ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਚਾਰਾਂ ਤਰਫ ਮਲਟੀਕਲਰ ਦੀ ਲਾਇਟਿੰਗ ਹੁੰਦੀ ਸੀ . ਅੰਧਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਸਿਮਰਨ ਕਰਣ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਅਤੇ ਪਿਤਾਜੀ – ਪਿਤਾਜੀ ਕਹਿ ਕਰ ਪੁਕਾਰਨ ਲੱਗਦੀ . ਤੱਦ ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਇੱਕ ਲਿਫਟ ਦੇ ਜਰਿਏ ਅਚਾਨਕ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਾਹਰ ਹੁੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਬੋਲਦਾ ਕਿ ਗੁਰਮੀਤ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਗੁਫਾ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤਾਂ ਦੇਵ ਲੋਕ ਵਲੋਂ ਆਇਆ ਹੈ . ਫਿਰ ਉਹ ਉਸ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਫੁਸਲਾ ਕਰ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਕੁ ਕ ਰ ਮ ਕਰਦਾ ਸੀ

ਗੁਰਦਾਸ ਨੇ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸ ਵਕਤ ਉਸਦਾ ਪੂਰਾ ਪਰਵਾਰ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ . ਉਸਦੇ ਦਾਦਾਜੀ ਡੇਰੇ ਦੇ ਖਜਾਂਚੀ ਸਨ . ਉਸੀ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਗੁਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਉੱਤੇ ਪਈ . ਫਿਰ ਉਸਨੇ 14 ਫਰਵਰੀ ਯਾਨੀ ਵੈਲੇਂਟਾਇਨ ਡੇ ਦੇ ਦਿਨ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਗੁਪਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸਦਾ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤੀ . ਗੁਫਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪੂਰੇ ਪਰਵਾਰ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ .

ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਗੁਰਮੀਤ ਨੇ ਸਭਤੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਸੱਮਝਾਉਣਾ ਹੈ . ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ . ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਉਥੇ ਹੀ ਰੋਕ ਲਿਆ . ਗੁਰਦਾਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਹ ਗੁਫਾ ਦੇ ਗੇਟ ਉੱਤੇ ਖਡ਼ਾ ਸੀ . ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅੱਜ ਬਾਬਾ ਹੈੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਨਾਲ ਗ ਲ ਤ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਉਹੀ ਹੋਇਆ . ਹੈੀਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਆਪਣੇ ਦਾਦਾ ਨੂੰ ਦੱਸੀ .

ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਦਾਦੇ ਨੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉੱਥੇ ਉੱਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਹੋ ਹੱ ਲਿ ਆ ਕੀਤਾ . ਇਸ ਉੱਤੇ ਗੁਰਮੀਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਦਾਦੇ ਦੀ ਮਾਰ ਕੁ ਟਾ ਈ ਦੀ ਸਗੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਉੱਤੇ ਬੰ ਦੂ ਕ ਲਗਾਕੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚੁਪ ਰਹੋ ਵ ਰ ਨਾ ਮਾਰ ਦਿੱਤੇ ਜਾਓਗੇ . ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਦਾਦੇ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਦੱਸੀ . ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗੀ . ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਹ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਗੁਪਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਫਤੇਹਾਬਾਦ ਦੀ ਤਰਫ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਈ .

ਗੁਰਮੀਤ ਨੂੰ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਇਹ ਗੱਲ ਪਤਾ ਚੱਲੀ . ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਖਾਸ ਗੁੰ ਡੇ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ . ਉਨ੍ਹਾਂ ਗੁੰ ਡੀ ਆਂ ਨੇ ਫਤੇਹਾਬਾਦ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਢਾਬੇ ਉੱਤੇ ਰੋਕਕੇ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਸਿਰ ਉੱਤੇ ਬੰ ਦੂ ਕ ਰੱਖਕੇ ਉਸਤੋਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਪੂਰੇ ਪਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮਾ ਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ . ਚੁਪਚਾਪ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਚਲਾਂ ਅਤੇ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਉੱਥੇ ਵਾਪਸ ਆ ਗਈ . ਲੇਕਿਨ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੇ ਕੁੱਝ ਸਮਾਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੇ ਦਾਦਾ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਡੇਰੇ ਨੂੰ ਬ ਰ ਬਾ ਦ ਕਰਕੇ ਹੀ ਆਖਰੀ ਸਾਂਸ ਲਵੇਂਗੀ

Check Also

ਨਿਮਰਤ ਖਹਿਰਾ ਹੋਈ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਨਾਲ ਲਾਲ ਪੀਲੀ

ਕਿਸਾਨ ਮਜ਼ਦੂਰ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਮੇਟੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਸੈਂਕੜੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਤੇ ਬੀਬੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਅੱਜ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *