Breaking News
Home / Misc / ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੱਖ ਕੁੜੀ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ- ਆਹ ਦੇਖ ਲਉ ਕੀ ਕਹਿ ਰਹੀ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕੀ ਕਹੀਏ ਜਦ…

ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੱਖ ਕੁੜੀ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ- ਆਹ ਦੇਖ ਲਉ ਕੀ ਕਹਿ ਰਹੀ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕੀ ਕਹੀਏ ਜਦ…

ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਿੱਖ ਕੁੜੀ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ- ਆਹ ਦੇਖ ਲਉ ਕੀ ਕਹਿ ਰਹੀ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕੀ ਕਹੀਏ ਜਦ ਆਪਣੇ ਹੀ ਭਾਂਡੇ ਮਾੜੇ ਹੋਣ

ਅੱਜ ਸਾਰਾ ਦਿਨ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਵਿਦਵਾਨ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਗੱਲ ਤੇ ਚਰਚਾ ਵੇਖੀ ਸੁਣੀ । ਮਨ ਬੜਾ ਦੁੱਖੀ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਮੁਸਲਮਾਨ ਐਲਾਨੀਆਂ ਤੌਰ ਤੇ ਮੰਨਦੇ ਆ ਕਿ ਸਾਡਾ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਧਰਮ ਹੈ ਤੇ ਅਸੀਂ ਹਰ ਕੀਮਤ ਤੇ ਇਹਨੂੰ ਫੈਲਾਉਣਾ ਆ। “ਦਾਵਾ” ਇਸਨੂੰ ਕਹਿੰਦੇ ਆ ਤੇ ਕਹਿੰਦੇ ਆ ਕਿ ਉਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁਸਲਮਾਨ ਬਣਾ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਤੇ ਇਹਸਾਨ ਕਰਨ ਡਹੇ ਆ। ਦੂਜਾ ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਆ ਕਿ ਇਹ ਕੁੜੀਆਂ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ ਆਉਂਦੀਆਂ ਨੇ।

ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਸਿੱਖ ਮੁੰਡਿਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਆ ਕਿ ਮੁਸਲਿਮ ਮੁੰਡੇ ਹੋਰ ਕੌਮਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ convert ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਪਲੈਨਿੰਗ ਕਰਦੇ ਆਪ ਵੇਖੇ ਆ। ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਹ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਇਹ ਤਮਾਮ ਕੁੜੀਆਂ ਕਿ ਇਕੋ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹਨਾਂ ਨਾਲ ਜਾ ਵੱਸਦੀਆਂ ਨੇ।

ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਕੁੜੀਆਂ ਨਾਲ ਰਾਬਤਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਨੇ। ਉਹ ਵੀ ਉਦੋਂ ਜਦੋਂ ਕੁੜੀ ਇਹਨਾਂ ਜੰਜਾਲਾਂ ਤੋੰ ਬੇਪ੍ਰਵਾਹ ਹੁੰਦੀ ਆ। ਫੇਰ ਉਸ ਸਾਹਮਣੇ ਸਿੱਖਾਂ ਜਾਂ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਹਿਮਾਇਤੀ ਹੋਣ ਦਾ ਡਰਾਮਾ ਤੇ ਫੇਰ ਸ਼ੈਤਾਨੀ “ਛੂਹ” ਤੇ ਫੇਰ ਪਿਆਰ ਦਾ ਇਜ਼ਹਾਰ। ਇਹ ਸਭ ਇਕ ਉਮਰ ਵੇਖਕੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੇ ਆ। ਜਦੋਂ ਕੁੜੀ ਦਾ ਮਨ ਸਲੇਟ ਦੀ ਤਰਾਂ ਕੋਰਾ ਹੁੰਦਾ ਆ ਤੇ ਜਦੋਂ ਇਹੋ ਜਿਹਾ ਇਜ਼ਹਾਰ ਉਹਦੀਆਂ ਰਾਤਾਂ ਦੀ ਨੀਂਦ ਉਡਾਅ ਲੈਂਦਾ ਆ। ਫੇਰ ਨਠਾ ਲਵੋ। ਜਦੋਂ ਕੁੜੀ ਨੱਠ ਜਾਵੇ ਫੇਰ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਪਤਾ ਈ ਹੁੰਦਾ ਆ ਕਿ ਹੁਣ ਹੋਰ ਕੋਈ ਕੀ ਪਤਾ ਵਿਆਹੇ ਕਿ ਨਾਂ ਹੁਣ ਇਹੋ ਜੂਆ ਖੇਡ ਲੈਂਦੀ ਆ ਪਰ ਅੰਤ ਉਸ ਤੋਂ ਵੀ ਭੈੜਾ ਹੁੰਦਾ ਆ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸਭ ਇਕ ਸਾਜਿਸ਼ ਤਹਿਤ ਹੋਇਆ ਹੁੰਦਾ ਆ।

Check Also

ਆਹ ਦੇਖ ਲਉ ਨਸ਼ੇ ਚ ਟਲੀ ਮਹਿਲਾ ਦੀਆਂ ਕਰ ਤੂਤਾਂ

ਉਕਤ ਤਸਵੀਰਾ ਪਠਾਨਕੋਟ ਤੋ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ ਜਿਹਨਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆਂ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ …